เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ Cameo v.2
เครื่องนำเข้ามาจาก USA สามารถไดคัท และตัดสติ๊กเกอร์
ได้ในเครื่องเดียวกัน พบกับโปรโมชั่น ลดราคาจากปกติ 15,900.-
ลดเหลือเพียง สินค้าหมด
![เครื่องตัดสติ๊กเกอร์](https://www.mass-prints.com/images/intro_1409813583/400เครื่องไดคัท-010.jpg)
![เครื่องไดคัท](https://www.mass-prints.com/images/sub_1411620117/400cameo v-2-dicut-007.jpg)
![dicut](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/cameo v_2 เนื้อใน1.JPG)
![โปรโมชั่น](https://www.mass-prints.com/images/sub_1411620117/400cameo v-2-19500 mass-cut-006.jpg)
นับตั้งแต่ Silhouette CAMEO เปิดตัวเครื่องตัดสติ๊กเกอร์ Cameo รุ่นแรกๆก็ได้รับกระแสตอบรับที่ดีมาก นั้นคือเหตุผลที่ทำให้ค่ายดังอย่าง Silhouette CAMEO ได้ทำการพัฒนาและเปิดตัวเครื่องตัดสติ๊กเกอร์CAMEO เวอร์ชั่น 2 ออกมาเพื่อเอาใจกลุ่มสาวก CAMEO ที่มีอยู่ทั่วโลก
Silhouette CAMEO เป็นเครื่องตัดสติ๊กเกอร์ขนาดเล็ก ที่มีชื่อเสียงมากในประเทศอเมริกา ต่างประเทศรู้จักเครื่องตัดสติ๊กเกอร์ Silhouette CAMEO เพราะเป็นสุดยอดเครื่องตัดสติ๊กเกอร์ที่เหมาะกับการทำงาน DIY (Do it yourself) ซึ่งหมายถึงการทำสิ่งต่างๆด้วยตัวเอง เช่น กล่องบรรจุภัณฑ์ โมเดบต่างๆ สิ่งของเครื่องใช้ สิ่งประดิษฐ์ต่างๆ ฯลฯ แต่คนไทยเรานิยมใช้เครื่องตัด Silhouette CAMEO สำหรับงานตัดสติ๊กเกอร์และงานไดคัทสติ๊กเกอร์ฉลากสินค้า กระปุกเครื่องสำอางค์และงานประยุกต์ใช้อื่นๆอีกมากมาย ที่เกี่ยวกับสติ๊กเกอร์
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/cameoV_2-1jpg-1.JPG)
เครื่องตัด Silhouette CAMEO A3+ เครื่องนี้ HOT มากๆ เป็นสินค้าขายดี เนื่องจากเป็นแบรนด์ดังของอเมริกา ซึ่งใช้งานง่าย แถมราคายังสบายกระเป๋าอีกด้วย เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ Silhouette CAMEOเวอร์ชั่น 2 รูปลักษณ์ใหม่นี้เป็นสีขาวทั้งเครื่อง สวยงามมากๆ
คลิปVDOสาธิตเครื่องCAMEO V.2
ไดคัทบรรจุภัณฑ์ กระดาษ
VDO สาธิตการไดคัท กระปุกเครื่องสำอางค์
เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ Silhouette cameo ตัดลายสวยๆแต่งรถยนต์
เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ Silhouette cameo ไดคัทฉลากสินค้า
เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ Silhouette cameo ตัดกล่องของขวัญ,ของชำร่วย
เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ Silhouette cameo ตัดลายสติ๊กเกอร์ติดรถยนต์
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/คั้นกลางcameo-1.JPG)
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/คั้นกลางcameo-รูปกล่อง-1.JPG)
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/รูปกล่องv2-1.JPG)
สิ่งที่มาพร้อมในกล่อง Silhouette CAMEO
1. เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ CAMEO
2. ซอฟต์แวร์ Silhouette Studio
3. สายไฟ, สาย USB
4. คู่มือการใช้งานขั้นพื้นฐาน
5. แผ่นรองตัด 12 นิ้ว
6. ใบมีดตัด
7. คลิปอาร์ตดิจิตอลฟรี 100 แบบ
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/รีวิวเครื่อง-1.JPG)
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/รีวิวเครื่อง-1-1-11.JPG)
เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ Silhouette CAMEO เวอร์ชั่น 2 มีการเปลี่ยนแปลงอะไรไปบ้าง ยกตัวอย่างเช่น "ตัวเครื่องเป็นสีขาวทั้งเครื่อง "หน้าจอ LCD แสดงผลเป็นระบบสัมผัส "มีช่องเสียบเฟรชไดร์ "มีร่องตัดด้านหลังเพื่อรองรับสติ๊กเกอร์แบบม้วน "มีช่องเก็บ ของสำหรับเก็บใบมีด "รูปแบบหัวตัดแบบใหม่ "จุดตั้งมาร์คบริเวณแผ่นรองชิ้นงาน มีลูกศรสีฟ้าแสดงชัดเจน "มีลูกกลิ้งสำหรับฟีดกระดาษแบบใหม่เป็นเหล็กสปริงอย่างดี "รองรับการใช้งานทั้ง Windows และ Mac "สามารถส่งตัดชิ้นงานได้โดยไม่ต้องเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์ โดยการส่งผ่านแฟรชไดร์
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/ความต่างv1-v2-1.JPG)
เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ สมัยนี้ มีการพัฒนาปรับเปลี่ยนเป็นเวอร์ชั่นใหม่ๆออกมาอยู่เรื่อยๆ เพื่อตอบสนองการใช้งานที่สะดวกขึ้นและทันสมัยมากขึ้น เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ Silhouette CAMEO ก็เช่นกันค่ะ ค่ายผู้ผลิต Silhouette CAMEO ก็ได้ผลิตเครื่อง สติ๊กเกอร์ Silhouette CAMEO เวอร์ชั่นใหม่ออกมาและพัฒนาเวอร์ชั่นเพื่อตอบโจทย์ผู้ใช้งาน ถามว่าเครื่องตัดสติ๊กเกอร์ CAMEO V1 กับ เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ CAMEO V2 มีความแตกต่างกันยังไง? เรามีตัวอย่าง 2 มาอธิบายให้ค่ะ
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/ความแตกต่าง2รุ่น-1(1).jpg)
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/ความแตกต่าง2รุ่น-2-1(1).jpg)
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/ขั้นรูป-1.JPG)
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/ตัดสติ๊กเกอร์-1.jpg)
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/ไคคัท-1.jpg)
ตัดสติ๊กเกอร์ทั่วไป ตัดสติ๊กเกอร์ไดคัท
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/กระปุกเครื่องสำอางค์-1.jpg)
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/ติดกระจก-1.jpg)
ไดคัทกระปุกเครื่องสำอางค์ ติดกระจก
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/hotstickyติดเสื้อ.jpg)
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/ติดรถ-1.jpg)
Hotstick-ติดเสื้อ สติ๊กเกอร์ติดรถ
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/โมเดล 3 มิติ-1.jpg)
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/พ่นทราย.jpg)
โมเดล 3 มิติ งานพ่นทราย
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/การ์ด 3 มิติ-1.jpg)
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/ตกแต่งผนัง.jpg)
การ์ด 3 มิติ ตกแต่งผนัง
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/ทะเบียนจิ๋ว-1.jpg)
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/บาร์โค้ด-1.jpg)
ทะเบียนจิ๋ว งานบาร์โค้ด
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/บรรจุภัณฑ์-1.jpg)
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/สมุดโน๊ต.jpg)
งานบรรจุภัณฑ์ สมุดโน๊ต,ไดอารี่
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/เพ้นท์เล็บ.jpg)
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/ลิ้นชัก.jpg)
งานเพ้นท์เล็บ ลิ้นชักกระดาษ
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/เขียนแบบ-1.jpg)
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/กัดกระจก-1.jpg)
เขียนแบบ กัดกระจก
และงานแบบอื่นๆอีกมากมาย ที่สามารถนำมาประยุกต์ใช้เครื่องตัด cameo ได้
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/ดีไซน์.jpg)
![](http://www.mass-cut.com/images/sub_1418871183/ตัวอย่าง-1.JPG)
.................................................................................................................................................
Laser Mass
Tel. 02-801-1473-4 Fax. 02-801-0316
HotLine: 080-535-4646
................................................................................................................................................................
เครื่องตัดสติ๊กเกอร์,เครื่องไดคัท ,เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ขนาด A3, ไดคัท,ตัดสติกเกอร์ไดคัต, ตัดสติกเกอร์ฉลากสินค้า, ตัดฉลาก, ตัดโลโก้, ตัดโมเดล, เครื่องสติกเกอร์, สติ๊กเกอร์พลอตเตอร์,เครื่องตัดสติกเกอร์Silhouette cameo , งานตัดสติกเกอร์, Silhouette cameo, สติกเกอร์, , สติ๊กเกอร์ติดรถ, ตัดสติกเกอร์ติดมอเตอร์ไซต์, diecut, sticker, cutting plotter, ,งานตัดสติ๊กเกอร์,Silhouette cameo,สติ๊กเกอร์,เครื่องตัดไดคัต ขนาด A3,ไดคัท,ตัดสติ๊กเกอร์ไดคัต,เครื่องตัดกระดาษ,ตัดกระดาษสา,เครื่องตัดกล่อง,ตัดสติ๊กเกอร,จำหน่ายเครื่องตัดไดคัท,,ขายเครื่อง,จำหน่ายเครื่องตัดสติ๊กเกอร์,ตัด สติ๊กเกอร์ฉลากสินค้า,ราคาเครื่องตัดสติ๊กเกอร์,เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ ราคา,เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ราคาถูก,เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ยี่ห้อดัง,เครื่อง ตัดสติ๊กเกอร์ขนาดเล็ก,ขายเครื่องตัดสติ๊กเกอร์ถูกๆ,งานไดคัท,ตัดฉลาก สินค้า,โลโก้ sme,โลโก้สินค้าโอท็อป otop,ตัดฉลากขนาดเล็ก,ตัดกระดาษทำการ์ดอวยพร,เครื่องตัดกระดาษ,วาดแบบด้วย เครื่องตัดสติ๊กเกอร์เครื่องตัดสติ๊กเกอร์ขนาดเล็ก,เครื่องตัดกระดาษ,เครื่องตัดกล่องบรรจุภัณฑ์, ไดคัท,ตัดสติกเกอร์ไดคัต, ตัดสติกเกอร์ฉลากสินค้า, ตัดฉลาก, ตัดโลโก้, ตัดโมเดล, เครื่องสติกเกอร์, สติ๊กเกอร์พลอตเตอร์,